วันนี้เดี๋ยวผมจะมีอะไรโชว์ให้ดูครับ เป็นผลงานของนักเรียน ชั้นมัธยศึกษาปีที่ 5/6 ห้องประจำชั้นผมเองครับ ผมให้พวกเขาทำ my mapping เกี่ยวกับเรื่องของดอกเบี้ยและมูลค่าของเงิน ตอนแรกจะให้ทำลงในกระดาษและก็ส่ง แต่เนื่องจากมีปัญหาเกี่ยวกับเชื้อไวรัส covid-19 ก็เลยให้ทำในรูปแบบของไฟล์งานและก็ส่งทานไลน์ ผลงานนักเรียนที่รักของผมก็ออกมาประมาณนี้ครับ โดยรวมแล้วก็ดีนะครับ ถ้าสอบได้คะแนนปลายภาคดีๆกว่านี้ คงได้เกรด 4 กันทุกคน แต่ทำกันไม่ค่อยได้ก็เลย รอดูเปิดเทอมแล้วกันนะเกรด ไปดู ผลงานของพวกเขากันเลย #ของใครไม่ได้ลงต้อง sorry ด้วยเพราะพื้นที่โฮสต์น้อยเดี๋ยวเต็ม
![](https://god.mathpaper.net/wp-content/uploads/2020/03/87979495_10158018078987888_3944326329163317248_n.jpg)
![](https://god.mathpaper.net/wp-content/uploads/2020/03/88038794_10158018079032888_1446086304260423680_n.jpg)
![](https://god.mathpaper.net/wp-content/uploads/2020/03/88039921_10158018079122888_8124216534882058240_n-1.jpg)
![](https://god.mathpaper.net/wp-content/uploads/2020/03/88056452_10158018078752888_1849837105807622144_n.jpg)
![](https://god.mathpaper.net/wp-content/uploads/2020/03/88100995_10158018078927888_1695121706517004288_n.jpg)
![](https://god.mathpaper.net/wp-content/uploads/2020/03/88125264_10158018091642888_888268961311883264_n.jpg)
![](https://god.mathpaper.net/wp-content/uploads/2020/03/88147784_10158018078807888_2677833455319908352_n.jpg)
![](https://god.mathpaper.net/wp-content/uploads/2020/03/88166349_10158018078722888_3012046863739125760_n.jpg)
![](https://god.mathpaper.net/wp-content/uploads/2020/03/88183330_10158018078932888_5237674538291953664_n.jpg)
![](https://god.mathpaper.net/wp-content/uploads/2020/03/88206535_10158018079182888_5313711982170341376_o-1.jpg)
![](https://god.mathpaper.net/wp-content/uploads/2020/03/88217571_10158018078877888_7577122763198955520_n.jpg)
![](https://god.mathpaper.net/wp-content/uploads/2020/03/88253766_10158018078792888_3713971161311215616_o.jpg)
![](https://god.mathpaper.net/wp-content/uploads/2020/03/88339935_10158018078822888_1254758911521587200_n.jpg)
![](https://god.mathpaper.net/wp-content/uploads/2020/03/7A1B5213-920F-4E1B-8E12-39C0847A88B2-1024x723.jpeg)
นี่แหละครับผลงานของเด็กๆ ซึ่งบางคนมี ipad ก็สามารถทำได้แบบสวยงามมาก และสะดวกรวดเร็วในการทำงานและการส่งด้วย ไม่ต้องเดินทางมาส่งเอง ไม่เสี่ยงโรคภัยและผมสั่งวันเดียวนักเรียนก็ทำเสร็จแบบเร็วมาก แสดงว่าน้กเรียนมีความสามารถในการใช้เทคโนโลยีพวกนี้มาก ซึ่งเป็นสมรรถนะของเด็กในศตวรรษที่ 21 ที่ต้องมี ดีมากๆเลยเด็กๆ ปิดเทอมอย่าลืมทำต้วให้เป็นประโยชน์ต่อโลกนี้ด้วยนะ…อย่าดูซีรีย์อย่างเดียว…ระวังโรคไวรัส covid-19 ด้วยนะจ๊ะ